(¯`•♥•´¯) ~ ♥GuiLun VietNam Fansite♥ ~ (¯`•♥•´¯)
Tình yêu hay gánh nặng Hinhanh

(_ ¸.•° Chào Mừng Đến Với GLFS °•.¸ _)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Tình yêu hay gánh nặng

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Micey.Zhang
♥ Translator ♥
♥ Translator ♥

Micey.Zhang

Virgo Age : 29
Birthday : 28/08/1994
Join GLFS : 20/01/2011
Điểm : 1964
Điểm Danh Vọng : 603
Humor : ♡鬼纶♡维尼♡

Tình yêu hay gánh nặng _
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu hay gánh nặng   Tình yêu hay gánh nặng EmptySat May 07, 2011 9:39 pm

Mình không biết mọi người nghĩ sao về mình nhưng cũng muốn nói một tiếng, thời gian này là thời gian thi, và là thời gian lên lớp 12 cho nên cần cố gắng rất nhiều! Cho nên cái chuyện post fic là không thể đều được, nhưng ít post không có nghĩa là bỏ nó, không có nghĩa là không quan tâm đến nó. Bản thân mình là một translator và có nghĩa vụ phải trans cho mọi người xem. NHƯNG... là trans tin tức, chứ không phải là cứ trans fic. Dù cho bận đến đâu đi chăng, chỉ cần ss Lion hay ss Thảo đưa tin đi chăng nữa, giúp được gì thì mình sẽ giúp cho mọi người... bởi vì đó mới là nghĩa vụ của mình. Còn chuyện post fic không phải không là trách nhiệm, mà nó chỉ là một thứ phụ thôi, bởi vì đâu phải lúc nào cũng đắm chìm trong cái thế giới Fiction được... Lúc trước post thường xuyên thì thật sự rất vui vì ai cũng ủng hộ nhiệt tình, có bạn để lại lời cám ơn, có bạn để lại lời ủng hộ, tất cả đều là nghị lực giúp mình dịch chap thật đều, nhưng mình cảm thấy cái sự thường xuyên đó hình như là tạo ra một sự hiểu lầm nho nhỏ cho vài bạn, ở đây mình thì mình không biết là đã có ai lầm tưởng như thế chưa, chỉ là mình muốn các bạn hiểu rõ điều này, trans fic không phải là quan trọng nhất, vì vấn đề học tập của mình còn quan trọng hơn, các bạn phải cảm thông cho mình, bởi vì chính các bạn cũng là học sinh, sinh viên, các bạn biết rõ điều đó. Đâu phải nói là cứ suốt 24h có thể ngồi trước màn hình máy tính mà ôm lấy nó, nếu cứ như thế thì đâu biết gì về thế giới bên ngoài. Thật sự lúc trước mình cũng không biết rõ điều này. Vì chính ngay hai hôm trước, người bạn thân nhất của mình, cô bạn mà mình thường hay nhờ bạn ấy post chap hộ... Bạn ấy đã mắng mình, và mình cảm thấy cám ơn về điều này: “Đừng xem nó là nghĩa vụ của cậu, nhiệm vụ của cậu chính là học vì tương lai của chính cậu. Mình không bảo cậu bỏ đi cái tình yêu Guilun của cậu, nhưng hãy sống thực một tý, và đừng tiếp tục bỏ bê chuyện học hành.” Từ cái lúc đó mình biết rằng cái sự nhẫn nhịn của cậu ấy sau bao tuần hộ mình post chap đã hết rồi, mình không giận cậu ấy chút nào. Mình lại cảm thấy mình thật quá đáng, tạo áp lực cho bản thân đã đành mà còn lây vạ cho người khác. Thật nực cười đúng không, chỉ là một lời nói không có tác dụng gì mà đã làm lung lay mình. Nhưng mình thật sự cảm thấy mình đã quan trọng quá vấn đề. Đúng thế! Tình yêu Guilun không hề phai nhạt, sự nghiệp translator chưa bao giờ dập tắt, ngay cả việc bắt tay vào thế giới fiction cũng vậy. Nhưng bây giờ chuyện chìm đắm trong thế giới fiction, mình sẽ không đặt nó làm trọng tâm và tạo quá nhiều áp lực như lúc trước, thứ mình cần chính là tương lai! Cho nên các bạn thông cảm cho mình, mình chân thành cám ơn, các bạn không thích điều này, không sao cả nhưng đây là quyết định cuối cùng của mình, mình cần cái tình bạn này cần tương lai. Nhưng điều này không có nghĩa là không còn yêu Guilun như xưa, hay là bỏ mặc những người bạn có cùng tình yêu của Guilun trong ngôi nhà này với mình. Chỉ là mình muốn làm cái tình yêu này, nó dịu nhẹ đi bớt, vì nếu cứ áp lực quá nó không còn là tình yêu mà chính là gánh nặng. Còn về chuyện trans tin tức, không sao... Ss Lion, ss Thảo hay bất kì ai nhờ em trans tin em đều sẵn sàng giúp đỡ cả, vì đó là tin của Guilun. Hôm nay nhìn lại mọi thứ, mới biết thế giới thay đổi nhiều thật, thì ra cứ mãi tạo gánh nặng cho mình chi bằng biến nó thành một tình yêu và yêu nó một cách thoải mái thì hay hơn. Và xin mọi người tôn trọng ý kiến của mình, nếu ủng hộ thì chân thành cám ơn, không thích xin đừng nói gì, mình thật sự chẳng muốn gây War với ai cả.

Viết nên những dòng chữ này, chỉ là vì nơi đây là nơi chia sẻ tâm sự của bản thân, cho nên đừng ai xoi mói hay là móc méo gì. Mình hòa đồng không có nghĩa là dễ dãi, mình tôn trọng mọi người, và xin mọi người tôn trọng những gì mình viết! Cám ơn.
Shine_007
♥ Pudding Piao ♥
♥ Pudding Piao ♥

Shine_007

Sagittarius Age : 29
Birthday : 21/12/1994
Join GLFS : 07/05/2010
Điểm : 2699
Điểm Danh Vọng : 111
Humor : cÓ bỆnh tỰ kỶ =]]

Tình yêu hay gánh nặng _
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu hay gánh nặng   Tình yêu hay gánh nặng EmptySat May 07, 2011 10:03 pm

dc rồi...Shine hiểu mà Big Grin đừng cảm thấy áp lực nữa nèh ^^~
k có ý gì war đâu...trách nhiệm của Cey vậy là qá cao cả rồi Big Grin hơn mức bình thường rồi
cứ lo học trc đi...chúng ta con một năm trời để mà hoàn thành thôi đó
chúc nàng đạt dc sự cân bằng trong cuộc sống nhé
aries_lion
♥ Pudding Piao ♥
♥ Pudding Piao ♥

aries_lion

Aries Age : 34
Birthday : 28/03/1990
Join GLFS : 10/05/2010
Điểm : 6556
Điểm Danh Vọng : 2935

Tình yêu hay gánh nặng _
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu hay gánh nặng   Tình yêu hay gánh nặng EmptySat May 07, 2011 10:05 pm

Haizz, ss hiểu được cảm giác của Chuột
chính bản thân ss cũng bik ko thể đắm chìm trong mộng ảo
tình iu Guilun không hề phai mờ nhưng nếu trở về với thực tế còn có những thứ quan trọng hơn chính là tương lai. Cho nên ko ai trách em cả,....Love Struck. Cố gắng học đi
oceanphoenix
♥ Moderator ♥
♥ Moderator ♥

oceanphoenix

Taurus Age : 33
Birthday : 30/04/1990
Join GLFS : 15/11/2010
Điểm : 1401
Điểm Danh Vọng : 56
Humor : Xem phim, nghe nhạc

Tình yêu hay gánh nặng _
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu hay gánh nặng   Tình yêu hay gánh nặng EmptySat May 07, 2011 10:27 pm

Trời ơi
Chuột ơi
Sao em đặt gánh nặng lên mình dữ vậy?
Không ai trách em đâu
Hiện thời mọi người ai cũng đang vào thời gian thi
Mọi người hiểu cả mà
Trong forum mình em đã là một trong số những mem tích cực nhất rồi
Thực tế mọi người còn rất khâm phục khả năng của em
Nhưng, tương lai cũng là vô cùng cần thiết
Hiện tại em còn 1 năm nữa để ôn thi đại học
Trong khi đó em còn cả cuộc đời để yêu Guilun
Cố lên em
Lo thi đã ^^
ss cũng có em trai bằng tuổi em nên hiểu mà
ahrin00
♥ Pudding Piao ♥
♥ Pudding Piao ♥

ahrin00

Leo Age : 32
Birthday : 12/08/1991
Join GLFS : 12/09/2010
Điểm : 2322
Điểm Danh Vọng : 747
Humor : bình thường rất dễ tính...lâu lâu hơi tửng tửng

Tình yêu hay gánh nặng _
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu hay gánh nặng   Tình yêu hay gánh nặng EmptySat May 07, 2011 11:03 pm

Aizz...ko ai trách e cả nên e cũng đừng lo!!
GL thì nhà mình ai chả yêu nhưng mà cuộc sống ngoài đời vẫn là quan trong hơn!!
Phải đón nhận vai diễn chính của mình ở ngoài đời thật thực tốt thì công việc trên mạng mới tốt được!! Ngay cả ss cũng đang bận đầy đầu đây, muốn viết fic đều cho nhà đọc cũng khó!! Hic!! Bài vỡ nhìu như suối a!! Gần thi òi mệt quá!! E cũng cố lên nha!!
ptdesgnhi
♥ Moderator ♥
♥ Moderator ♥

ptdesgnhi

Scorpio Age : 30
Birthday : 21/11/1993
Join GLFS : 28/09/2010
Điểm : 2151
Điểm Danh Vọng : 82
Đến từ : Đến từ nơi luôn có sự tồn tại của 4rum hạnh phúc guilun...
Humor : um.... ^^

Tình yêu hay gánh nặng _
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu hay gánh nặng   Tình yêu hay gánh nặng EmptySun May 08, 2011 11:21 am

bạn nói rất hay...
chúcm ừng bn vì đã hiểu hiểu dc lý lẽ đó...!!!!
cố lên bạn nhé!!!!
http://t.sina.com.cn/gguuii
palachute
♥ Pudding Piao ♥
♥ Pudding Piao ♥

palachute

Libra Age : 27
Birthday : 18/10/1996
Join GLFS : 12/12/2010
Điểm : 1106
Điểm Danh Vọng : 121
Humor : GuiLun x ShinRan x KazuHei x KaiOko x KyuMin x SunMin ^^

Tình yêu hay gánh nặng _
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu hay gánh nặng   Tình yêu hay gánh nặng EmptySun May 08, 2011 12:16 pm

Cái nè thì Chuột tỷ giống em rồi, và chắk nhiều mem trong 4rum đang bận việc học hành cũng đang có chung suy nghĩ, chỉ có điều có thể có một số bạn không muốn nói ra hay vì lý do cá nhân. Chuột tỷ đã nói hộ mọi người rồi đó!
Chuyện fiction, tỷ cứ từ từ. Học hành lúc nào cũng quan trọng nhất mà! Dĩ nhiên trans fic có cái lợi nhất định đó là giúp mình củng cố vốn ngoại ngữ, nhưng mà không thể đắm chìm mãi trong cái thế giới vốn chỉ là fic được! Tỷ nói đúng!
Cái nè Fu cũng phải xin lỗi ss Lion, vì cứ giục ss post chap. Thực sự có lẽ Fu còn hơi ích kỷ vì nghĩ chỉ có mỗi mình bận. Các tỷ cũng bận mà!
http://shinichiandranfc.forum-viet.net/
Sponsored content

Tình yêu hay gánh nặng _
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu hay gánh nặng   Tình yêu hay gánh nặng Empty

Tình yêu hay gánh nặng

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
*Không comt bài 1 dòng.
*Không dùng những ngôn từ thiếu lịch sự.
* Bài viết hay hãy nhấn dấu + để cám ơn.
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm không liên quan đến chủ đề.

Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu.